การจัดอันดับเศรษฐีโลกของนิตยสารฟอร์บส์ มีการรวมราชวงศ์ประเทศต่างๆด้วยไหมครับ

พอดีช่วงก่อนหน้านี้ ผมได้ข่าวการซื้อสโมสร นิวคาสเซิล โดยมีกลุ่มทุนนำโดยเจ้าชายจากราชวงศ์ซาอุ และจากข้อมูล ผมได้ทราบมาว่า ราชวงศ์ซาอุ มีทรัพย์สินรวมกันประมาณ 10 ล้านล้านบาท ซึ่งมหาเศรษฐี อันดับ1ของโลก เจ้าของเว็บไซต์ amazon.com ที่ผมหาข้อมูลมาจากปี2018 มีทรัพย์สินอยู่มูลค่า 3.55 ล้านล้านบาท ซึ่งราชวงศ์ของซาอุ มีทรัพย์สินมากกว่าเกือบ3เท่าตัว ผมจึงอยากทราบว่า การจัดอันดับของนิตยสารฟอร์บส์ ได้มีการรวมเอาราชวงศ์มาคิดด้วยหรือไม่ อย่างไรครับ และถ้าไม่ได้รวม ผมอยากทราบว่ามีเหตุผลอะไรที่ไม่เอามาจัดอันดับรวมกันครับ ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาตอบนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่