ขอคำแนะนำเรื่อง TV Hisense ครับ

กระทู้คำถาม
มีงบ 25,000-30,000 ครับ ไปดู Hisense B8000 แต่ไปทุกศูนย์บรเซนทรัลของขาด หลายที่ของขาดครับ (ผมอยุ่เชียงใหม่)
แล้วพอมาหาใน lzd มีตัวย่อแปลกเกิดขึ้นราคาเท่ากัน
รบกวนชี้แนะหน่อยครับ ว่ามันแปลว่าอะไร รหัสใหม่ คือ EF อะไรสักอย่างนี่แหละครับ
เพิ่มเติม งบ 25,000 พอจะแนะนำรถ่นอื่นมีไหมครับที่รองรับ ดอลบี้แอทโมส
หรือ hisense รุ่นที่ดีกว่ารุ่นนี้ครับ ไม่เอา LG,SS นะครับผม 
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น