ถ้าให้เลือกได้อย่างเดียวระหว่าง PS5 กับ PC เล่นเกมแนว FPS และ SPORT โดยเฉพาะFIFA จะเลือกอะไรกันครับ?

คือผมเป็นคนชอบเล่นเกม Fifa มากครับ แต่ก็ชอบแนว Fps เหมือนกัน และผมคิดว่าเล่นเกมแนว Fps ใน PC น่าจะสนุกกว่าเล่นใน PS5 แต่ติดที่เกมอย่าง Fifa ส่วนมากคนจะเล่นใน PS5 เยอะกว่า PC ซึ่งผมก็คิดว่าถ้ามีคนเล่นเยอะกว่าการแข่งขันก็น่าจะสนุกกว่า ผมก็เลยยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะซื้อ PC หรือ PS5 ดี (ถ้าอ่านแล้วงงก็ขออภัยด้วย พอดีผมเป็นคนอธิบายไม่เก่ง5555)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่