ผิดด้วยหรือ ? มีรถส่วนตัว แต่ถูกพวกนั่งรถโดยสารมาทำงาน กล่าวหาว่ามาสาย

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่า เวลาเข้างานบริษัทผมเวลา 09.00 เพื่อนร่วมงานมา 8.10 ผมมา 8.50 ทุกวัน เพราะด้วยความที่มีรถส่วนตัว จึงกะเวลาได้ทุกวัน แต่ถูกเหยียดมาตลอด และ-ดัน ว่ามีรถไปทำไมถ้าจะมาสายขนาดนี้ ...??

ผมก็ไม่เคยโดนหัวหน้า / บริษัท แจ้งอะไรมาเลยกับเรื่องเข้างานผม

ผมงงว่า เวลาเข้างานสำหรับคนทำงานออฟฟิต เขาเข้างานกันกี่โมงครับ

แก้ไข. (ส่วนตัวเป็นนักศึกษาจบใหม่)
ปล. ผมทำงานออฟฟิตอยู่ใน กทม และใช้รถมอไชค์ขับไปทำงานทุกวัน ที่ทำงานห่างจากที่พักประมาน 4-5 กิโล

ปกติถ้าโดนทักครั้ง 2 ครั้ง ผมพอเข้าใจ ถือว่าทักทายกันสนุก แต่พอนานเข้า ผมทำงานมาเกือบปี โดนทุกวัน จึงเกิดความสงสัยจึงทำให้มาตั้งกระทู้ถาม

ขอบพระคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
สรุป เพื่อนจ่ายเงินเดือนให้เหรอครับ
ความคิดเห็นที่ 2
บ้านผมอยู่เเถวๆหน้าโรงงาน  หากรถไม่ติด ใช้เวลาขี่มอไซตมาประมาณ 5 นาที   หรือรถติด ก็ 10 นาที     ผมทำงานโรงงาน เข้างาน 8โมง   เกิน 8.10 ถือว่ามาสาย    ผมมาถึงโรงงาน ประมาณ 7.50  ไม่ก็7.55  หรือก็ 8.00 น  เป๊ะ!!!!!    

พวกนั่งรถตู้โรงงาน จะตื่นตั้งเเต่ ตี 5 มาขึ้นรถ 6.00น -6.30 น.  จะมาถึงโรงงานประมาณ 7.15 หรือ 7.20     มันก็บอกผมว่า บ้านอยู่หน้าโรงงานเเท้ๆ ทำไมมาสาย

ผมก็บอกมันไปว่า "มาสายพ่องงง"    มัน เข้า งาน 8 โมง      จะโง่เเหกขี้ตาตื่นเเต่เช้ามาโรงงานทำไมกัน   ?????

ถ้าไม่มีโอที  พวกผมเลิกงาน 5 โมง ตรงเป๊ะ  ทุกคนจะออกจากออฟฟิศ ช้าสุดคือ 17.10 น. รถตู้ จะออกจากโรงงาน 17.30 น. เพื่อไปส่งคน ช้าสุด ประมาณ 18.30 น  หรือรถติดก็เกือบ 1 ทุ่ม        เเต่ผมเลิกงาน 5 โมงตรง  ใช้เวลา เเค่ 5 นาที ก็กลับไปเปิดทีวี นอนตีพุ่งอยู่บ้านเเล้ว หรือไม่ก็เเว้ปไปกินซุ้มเบียร์เเถวๆหน้านิคม ได้ 6ขวด จนเกือบเมา  พวกนั่งรถตู้ มันก็ยังไม่ถึงบ้านเลยครับ    

ปล.  ลองไปคิดเอาครับ คุณภาพชีวิต ใครดีกว่ากัน????  
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่