ท้องเสียแบบนี้ บอกถึงอะไรมั้ยครับ

เรื่องมีอยู่ว่า...เมื่อคืนผมไม่ได้กินอาหารค่ำ พอตื่นมาช่วงเช้า ก็เลยเปิดตู้เย็นหยิบไก่หมูหม่าล่าออกมากิน
เนื่องจากซื้อมา ไม่เคยกิรหม่าล่าเลยอยากลอง..
สั่งแบบเผ็ดมากมา ก็กินไปปกติพอ...สักพักปวดท้อง !!! ก็เลยไปถ่าย อุจจาระออกมาเป็นก้อนธรรมดาๆแต่..สีดำอมเขียวเข้มเหลือง  ก็ไม่ได้คิดอะไร...
พอถึงเวลา11.00 ไปกินส้มตำกับพี่สาว ผมก็กินน้อยนะคับ ไม่เยอะ กินจากข้าวเหนียวก่อนใส่หมูย่างตาม และ ใส่ส้มตำไทยต่อไป น้ำเปล่าเย็น2 แก้ว หลังจากนั้นกลับบ้านมาสักพัก ปวดท้อง !!! อีกแล้ว...
พอไปถ่ายออกมา กลับเป็นว่าคราวนี้ไม่ใช่ก้อนอีกแล้ว แต่กลายเป็นของเหลวสีดำ 
คือ..จะถามว่า มันย่งบอกถึงอะไรบ้างคับ
เพราะเหมือนเคยอ่านมีว่า อุจจาระสีดำเนี่ยะ ..มันหมายถึงมีเลือดออกในลำไส้ ซึ่งเพราะอะไรเราก็ไม่รู้ แต่โดยส่วนตัว แค่รู้ว่าเลือดออกก็กลัวแล้วอ้ะคับ

ขอบคุณที่มาช่วยตอบนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่