การยกเลิกการพักชำระหนี้ ธ.เกียรตินาคิน

วิธีการขอยกเลิกการพักชำระหนี้ คือมีปัญหากับธ.เกียรตินาคิน
ตอนแรกขอพักชำระหนี้งวดรถกับธ.เกียรตินาคิน 6 งวดปัญหาด้านโควิด แต่สามารถจ่ายงวดได้ตามปกติและจ่ายงวดตอนพักหนี้ทุกเดือน ไม่เคยขาดชำระตอนพักหนี้ แต่ธนาคารจะให้เสีย 12000 ตอนโฮนรถ ทั้งๆที่เราจ่ายทุกเดือน พลาดไปขอพักชำระ แย่มากๆ
1.ขอถามวิธียกเลิกการพักชำระหนี้ 
2.แบบนี้เราต้องเสียเงินค่าโง่ 12000 ใช่ไหม
3.มีวิธีที่ไม่ต้องเสียไหมเราพักชำระหนี้เฉยๆ แต่เราจ่ายงวดตามเดิมตลอด

ช่วยหน่อยปวดหัวมาก ไม่อยากเสียเงินค่าโง่ฟรีๆ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ธนาคารเกียรตินาคิน สวัสดีครับ   
เรียนคุณลูกค้าครับ ตามที่ท่านสอบถาม กรณีที่ผู้เช่าซื้อสามารถชำระได้ตามปกติ สามารถขอลดระยะเวลาการพักชำระได้
รบกวนผู้เช่าซื้อโทรติดต่อที่ศูนย์บริการลูกค้า หมายเลข 02-165-5555 กด 5 (ติดต่อเจ้าหน้าที่) กด 2 (สินเชื่อรถยนต์)
เปิดทำการทุกวัน เวลา 7.00 น. - 20.00 น. เพื่อให้เจ้าหน้าที่รับเรื่องประสานงานให้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่