[CR] เที่ยวเกาะล้านไม่มีรถส่วนตัว ที่พักราคา 750 บาท/คืน

สวัสดีค่ะทุกคน ชื่อฟ้านะคะ นี่เป็นกระทู้แรกของฟ้าเลย หวังเป็นอย่างยิ่งว่าสิ่งที่ฟ้าเขียนจะเป็นประโยชน์ต่อคนที่ต้องการข้อมูลเล็กๆน้อยๆไว้สำหรับเดินทางนะคะ
เริ่มเลยแล้วกันเนาะเพี้ยนออกทริป
-ขึ้นรถที่ไหน? 
                สำหรับใครที่อยู่ในเขตกทม. สามารถไปขึ้นรถที่"หมอชิต2 อาคารC"ได้เลยนะคะ (เดินเข้าไปเขาจะตะโกนถามค่ะว่าจะไปไหน? เราก็บอกไปเลยค่ะว่าไปท่าเรือแหลมบาลีฮาย) แล้วเขาก็จะให้ตั๋วเรามา(เป็นบัตรสีชมพู)แล้วก็จะมีเป็นบัตรสีเหลืองด้วยค่ะ เอาไว้สะสมการเดินทางได้ด้วยนะ เดินทางครบ 10 ครั้ง ฟรี 1 ครั้งนะเออ (นึกถึงร้านปังเย็นเลยอ่ะ5555)
เพี้ยนหัวเราะ
               รอบที่ฟ้าไปจะเป็นของ"บริษัท สหรัถ พัทยา จำกัด" นะคะ เป็นรถแบบมินิบัสนั่งสบาย ไม่แออัด แถมยังไปส่งเราถึงท่าเรือแหลมบาลีฮายเลยนะ
       **ค่าโดยสาร 150 บาท/คน**
       ขากลับถ้าใครอยากกลับกับบริษัทเดิมก็สามารถโทรเบอร์ที่อยู่ในบัตรสีเหลืองได้เลยนะคะ เดี๋ยวเขาจะวนรถกลับเข้าไปรับที่ท่าเรือค่ะ
-ค่าเรือข้ามไปที่เกาะราคาเท่าไหร่?
          **ค่าเรือโดยสารแบบปกติ 30 บาท/คน**  (ใช้เวลาข้ามไปที่เกาะประมาณ 50 นาทีค่ะ)
      หรือใครชอบแบบ Fast Travel ก็สปีดโบ๊ทเลยจ้า เพี้ยนหัวเราะ
               **ค่าเรือโดยสารสปีดโบ๊ท 200 บาท/คน** (ใช้เวลาประมาณ 15-20 นาทีค่ะ เร็วเวอร์)
ถึงเกาะล้านแล้วเห็นแบบนี้มันก็ชื่นใจ...รักคุณ
-พักที่ไหน?
                ที่พักที่ฟ้าเลือกในรอบนี้คือ At The Beach เกาะล้านนะคะ เป็นรีสอร์ทที่มีกลิ่นของความใหม่พอสมควร  เนื่องจากที่นี่เพิ่งสร้างเสร็จได้ไม่นาน ออกจะเป็นแนวโมเดิร์นๆหน่อย บริเวณรีสอร์ทมีที่จอดรถ มีสวนให้นั่งเล่น ถือว่าโอเคเลยค่ะ *แต่....ที่นี่ไม่ติดหาดนะคะ* เหมาะสำหรับคนที่ชอบความเป็นส่วนตัว (ปล.เจ้าของและพนักงานที่นี่บริการดีมาก ยิ้มแย้ม เป็นมิตร)
มีสวนให้นั่งเล่น มีเปลให้นั่งพักด้วยนะเพี้ยนชอบ
       **วันธรรมดา 750 บาท / คืน**
       **วันหยุด 900 บาท / คืน**
       **ทางรีสอร์ทมีมอไซค์ให้เช่า 300 บาท / คืน**
ใครอยากพักที่นี่เข้าไปจองกันได้เลยนะคะ : https://www.facebook.com/At-the-beach-kohlarn-2193002040749177

ส่วนในห้องก็จะมีเครื่องใช้ไฟฟ้าจำเป็นค่ะ ชอบมากตรงที่มีเครื่องทำน้ำอุ่น เพราะช่วงเช้าอากาศค่อนข้างเย็นเลยทีเดียว ถือว่าจำเป็นมากๆเลยค่ะ ส่วนขนาดของห้องสำหรับฟ้าค่อนข้างเล็กนะ แต่ถ้าเทียบกับราคาก็เหมาะสมกันดีค่ะ (ปล.ห้องใหม่ เฟอร์ใหม่ ด้วยเด้อ)
**ของใช้ในห้องน้ำของทางรีสอร์ทมีเพียงสบู่ก้อนเล็กๆนะคะ ถ้าหากใครที่อยากจะไปพักที่นี่ต้องเตรียมไปเองด้วยน๊าาา แต่ที่นี่มีผ้าเช็ดตัวสำรองไว้ให้ คือดีมากกกกก แต่ตอนไปฟ้าเผลอเอาไปเอง ก็ต้องหนักกระเป๋ากันไป555**
ห้องที่ฟ้าพักคือห้องชั้น 2 ติดบันไดค่ะ ระเบียงข้างบนเป็นระเบียงส่วนตัว คือดีไปอีก... (แต่จริงๆก็ ระเบียงส่วนตัวทั้งชั้นบนและชั้นล่างเลยนะ)
ทางเดินชั้นสองมองเห็นทะเลอยู่ ถือว่าใช้ได้เลยเพี้ยนชอบ
       **ที่นี่ไม่มีอาหารเช้านะคะ สำหรับใครที่อยากพักที่นี่ต้องตื่นไปหากินเอาเองนะ** แต่สำหรับฟ้าตรงจุดนี้ก็ไม่ได้แย่อะไรค่ะ เพราะไม่ได้ฟิกเรื่องนี้อยู่แล้ว

**At The Beach เกาะล้าน มีบริการรับ-ส่งที่ท่าเรือหน้าบ้านฟรีด้วยนะคะ** 
-อาหารทะเลราคาเท่าไหร่?
                หลายคนคงอยากจะรู้ราคากันใช่ไหมล่ะคะว่า อะไรราคาเท่าไหร่ เอาเป็นว่าฟ้าจะบอกราคาสิ่งที่หลายคนนิยมกินแล้วกันนะคะ
        *กุ้ง กิโลละ 300 up 
        *ปลาหมึก กิโลละ 300 up
        *หอยแครง กิโลละ 300 
ถามว่าแพงไหม? ก็ค่อนข้างแพงนะคะ แต่นานๆทีจะกินอะไรแบบนี้ก็ถือว่าไม่เป็นไรเนอะเพี้ยนกินมาม่า
 หรือใครจะซื้อแบบฟ้าก็ได้นะ เซ็ตนี้อย่างละครึ่งกิโลค่ะ หมดไป 325 บาท (น้ำจิ้มเจ้านี้อร่อยใช้ได้เลย)
อ้อ....มีคาเฟ่ติดตลาดด้วยนะ ฟ้าถ่ายรูปมาได้ไม่เยอะนะคะ เพราะมัวแต่กลัวเปียก555 ช่วงเวลานั้นคลื่นแรงมากกกกกเพี้ยนขำหนักมาก
-สุดท้ายนี้มีภาพที่ถ่ายไว้มาให้ชมกันค่ะ (ฟ้าไม่ได้ไปครบทุกหาดนะคะ)

**หาดทองหลาง**
**หาดทองหลาง**
**หาดตายาย**
**หาดตายาย**
**หาดเทียน**
**หาดแสม*
**จุดชมวิวหาดแสม**
**จุดชมวิวหาดแสม**
**หาดนวล**
**แอบถ่ายน้องแมวข้างเซเว่นมาด้วยแหละ**love
**อย่าลืมเซฟตัวเองและเซฟผู้อื่นด้วยการสวมหน้ากากอนามัยเมื่ออยู่ในที่สาธารณะ และอย่าลืมพกเจลล้างมือติดตัวไปด้วยน้าาา**
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ^^
ชื่อสินค้า:   รีวิวที่พัก ราคาที่พัก ราคาค่าโดยสาร ราคาอาหารทะเล
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่