ตามหาตอนในเรื่องโคนันค่ะ

คือตอนนั้นเกี่ยวกับดร.อากาซะ พาแก็งนักสืบเยาวชน แต่จะมีอายูมิที่เกือบไม่ได้ไปขอร้องเพื่อนที่ได้ไปจะไปแทน เพื่อนคนนั้นเลยยอมเพราะเห็นว่าเวลาอายูมิไปไหนก็มีแต่คดี เลยจะขอให้เล่าให้ฟังหลังจากกลับมา [ถ้าจำไม่ผิดนะคะ] (รวมไฮบาระด้วย) ไปแคมปิ้ง แต่รถดันเสียซะก่อน แล้วมีลูกคุณหนูคนนึงกับเพื่อน 3-4 คน (ที่พวกเด็กๆมันไปมุงดูรถแคปปิ้งของเค้า) เลยให้ดร.กับเด็กๆมาใช้รถได้ พอตกเย็นมามีพลุถูกจุดค่ะ แต่มีผญ.ในกลุ่มนั้นโดนลูกคุณหนูฆ่าตายด้วยการโดนหินทุบหัว แรงจูงใจคือ ผญ.คนนั้นเคยนินทาว่าไม่ได้เป็นคุณหนูจริงๆ เลยวางแผนจะฆ่าอะไรประมาณเนี้ยอ่ะค่ะ วานผู้รู้หน่อยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ใช่ ปี 8 ตอน 354 มิตรภาพที่ไม่สามารถซื้อได้ด้วยเงิน รึเปล่าคะ อายูมิขอเพื่อนสลับเวรรดน้ำต้นไม้หรืออะไรสักอย่างนี้แหละค่ะ แล้วก็ไปตั้งแคมป์เจอกับกลุ่มนักศึกษาที่มีรถบ้านสุดหรู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่