สารคดีธรรมชาติช่อง Thai PBS ที่ฉายประมานช่วง00.00เป็นต้นไป คือสารคดีอะไร

หลายปีก่อนติดสารคดีที่ฉายช่อง Thai PBS มากค่ะ จำไม่ได้ว่าเริ่มฉายกี่โมง แต่เป็นช่วงดึก ถ้าเป็นเวลาแน่ๆก็คงประมานเที่ยงคืน อยากรู้ชื่อ หรือประเภทของสารคดีค่ะ ไม่จำเป็นต้องเจาะจงว่าชื่อสารคดีอะไรนะคะ แค่เป็น Keyword ก็ได้ เดี๋ยวไปตามหาดูเพิ่มเติม 

สารคดีนี้เป็นของต่างประเทศ ไม่ได้ตามชีวิตสัตว์นะคะ แต่เป็นสารคดีธรรมชาติ ถ่ายพวกต้นไม้ดอกไม้ตามอุทยาน แล้วก็มีพูดถึงชีวิตของชาวบ้านที่ทำ
ฟาร์ม/ไร่ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่