Usb type c to HDMI สามารถใช้กับโน๊ตบุ๊ค เพื่อต่อเข้าทีวีได้มั้ยครับ?

คือว่าผมจะสั่ง usb type c ตัวนี้มาใช้กับ iPad pro 2018 อ่ะครับ 
(ขออนุญาตใส่เป็นลิ้งเว็บที่ขายนะครับพอดีผมแนบรูป/หาเว็บที่เป็นรูปอย่างเดียวไม่ได้) 😂
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ผมเลยอยากทราบว่าผมสามารถนำสาย USB type c To HDMI อันนี้มาใช้กับโน๊ตบุ๊คของผม เพื่อต่อขึ้นไปยังจอทีวีได้มั้ยครับ เพราะว่าโน๊ตบุ๊คผมก็มี usb type c

ขอขอบคุณล่วงหน้าที่เข้าตอบคำถามผมนะครับ🙏🏻
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
Type C  ของ Notebook ต้องรองรับต่อจอแยกออกทาง Port Type C ด้วยครับ บางรุ่นต่อจอได้ บางรุ่น ต่อจอไม่ได้ ใช้แค่ส่งข้อมูล

อยากรู้ก็ต้องลงรุ่น Notebook ด้วยครับ ว่าเป็น Type C เวอร์ชั่นไหน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่