จะลงเรียนรามเพิ่มเลือกโลจิสติกส์หรือธุรกิจระหว่างประเทศดีคะ?

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราเป็นนักศึกษาอยู่ที่มหาวิทยาลัยรัฐแห่งหนึ่ง เรียนความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ แล้วตอนนี้กำลังมีความคิดว่าจะลงรามด้วยอีกที่หนึ่ง แต่เราลังเลระหว่าง
โลจิสติกส์ กับ ธุรกิจระหว่างประเทศ ว่าจะลงเรียนอันไหนดี? ตัวเราจริงๆคิดว่าถ้าเรียนจบเราอยากไปทำงานต่อต่างประเทศ แต่ก็ยังไม่ทราบว่าประเทศไหนนะคะ
ทีนี้เราอยากจะขอความเห็นของหลายๆท่านหน่อยค่ะ คำถามคือ

1.ถ้าจบมาเราอยากทำงานต่างประเทศ
ตอนนี้เรียนความสัมพันธ์ระหว่างประเทศอยู่ (มศว) เราควรเลือกเรียนอะไรในรามดีคะ ระหว่าง โลจิสติกส์ กับ ธุรกิจระหว่างประเทศ อันไหนน่าจะรุ่งกว่า (ไม่ได้มีอะไรที่ชอบเป็นพิเศษนะคะ แต่คิดว่าเรียนได้ทั้งคู่แฮะๆ ถ้าไม่ได้ทำงาน ตปท เราทำบริษัทที่ไทยคิดว่าเลือกลงคณะไหนในรามแล้วจะเป็นตัวช่วยให้รุ่งได้มากกว่าคะ)

2.มีใครเคยเรียนสองมหาวิทยาลัยพร้อมกันบ้างมั้ยคะ เราจะสามารถเข้าเรียนทั้งสองที่ได้ไหมคะ หรือควรหาซื้ิอหนังสือมาอ่านเองดีกว่า กลัวว่าจะไม่มีเวลาไปเข้าเรียนที่ราม อาจจะต้องอ่านสอบเอง 

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นมากๆค่ะ^^
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่