เรียน กศน. เทียบวุฒิ ม.6 สามารถสอบเข้าณะสัตวแพทย์ได้ไหม?

คือตอนนี้เราอยากสอบเข้าคณะสัตวแพทย์ แต่เราไม่ได้เรียนจบ ม.ปลาย ก็คือแพลนที่วางไว้คือ เรียน กศน. เทียบวุฒิ ม.ปลาย แล้วไปสอบ GET-PAT ยืนคะแนนเข้าสอบตรง แต่เราไม่รู้ว่า คณะสัตวแพทย์จะรับไหม แล้วเรียน กศน. ต้องเรียนระบบไหน หรือใครมีวิธีอะไรแนะนำไหมคะ ไม่รู้จะถามใครเลยจริงๆ ใครทราบรบกวนตอบหน่อยนะค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ได้ ถ้ามีการเตียมตัวที่ดีพอตั้งแต่เนิ่น
ไปดูว่าต้องใช้วิชาอะไรในการสอบเข้า แล้วมุ่งมั่นฝึกฝนวิชาที่จะสอบนั้น
สัตวแพทย์ ใช้คะแนน ONEt GET เท่าไร?
ต้องสอบ PAT อะไร?
9 วิชาสามัญ ต้องสอบวิชาอะไร
เกรดต้องเท่าไร ใช้ของ กศน. ได้เลย

แล้วไปรอสมัครสอบกับ ทปอ. เลย

นี่เป็นวิธีที่เด็ก ก.ศ.น. ที่อยากเข้ามหาวิทยาลัยระบบปกติ ต้องทำเอง
เตรียมตัวดีๆ ทำได้อยู่แล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่