ปลาทองเกล็ดตั้งเป็นเหมือนตุ่มนำ้ออกมารอบตัว

ปลาทองที่บ้านเริ่มมีอาการตัวบวมพองและเกล็ดตั้ง เลยแยกน้องออกมารักษาก่อนค่ะ 2-3วันแรกเกล็ดยังพองไม่มาก
แต่พักหลังน้องก็เริ่มตัวพองมากขึ้น เกล็ดก็ยิ่งตั้ง จนประมาณ 90 องศาได้แล้วค่ะ ทีนี้น้องมีเหมือนตุ่มนำ้ที่ออกมาจากเกล็ดรอบๆตัวอ่าค่ะ เรา search หาในหลายๆ websites แล้ว แต่หาไม่เจอเลยว่าตุ่มเกิดขึ้นจากอะไร
มีใครพอทราบ และให้คำปรึกษาได้บ้างมั้ยคะ???? สงสารน้องมากๆเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่