Touchpad Laptop ใช้งานไม่ได้ ลองทำตาม Google แล้วก็ยังไม่ได้แนะนำหน่อยค่ะ (Lenovo IdeaPad L340)

Touchpad Laptop ใช้งานไม่ได้ ลองทำตาม Google แล้วก็ยังไม่ได้แนะนำหน่อยค่ะ
Lenovo IdeaPad L340
Windows 10 - 64 bit
AMD Ryzen5  3500U

ก่อนหน้านี้บางทีจอจะมีเหมือนค้างๆ หน้าจอกลายเป็นสีดำ แต่ไม่ได้เป็นปัญหาอะไรมากค่ะ
เค้าบอกให้เอาไปเข้าศูนย์ แต่พอดีเราอยู่ต่างประเทศนะค่ะ มาทำงานกลับปีหน้า เลยช่างมัน
แต่ตอนนี้ Touchpad ใช้งานไม่ได้อีกพอจะมีวิธีแก้ไขไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปล.ไม่เก่งเรื่องซอฟต์แวร์เท่าไหร่นะคะ แต่จะพยายาม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่