อยากช่วยแนะนำกล้อง Digital ที่คุณภาพชัดๆ แต่ขนาดไม่ใหญ่บ้างครับ

อยากช่วยแนะนำกล้อง Digital ที่คุณภาพชัดๆ แต่ขนาดไม่ใหญ่บ้างครับ

เดิมผมใช้ Nikkon D90 อยู่ (ตั้งแต่ปี 2010) ไม่ได้ใช้มานานแล้ว เพราวะ่ามันหนัก

หลังๆก็ซื้อ olympus em10 mark ii มาแต่รู้สึกว่า การถ่ายรูปไม่สนุกเท่า และคุณภาพ ภาพสูง  D90 ไม่ได้ (ตอนนั้นซื้อ ปี 2017)

ไม่ทราบว่าปีนี้ 2020 มีกล้องทีขนาดไม่ใหญ่ และ คุณภาพสวยๆ ถ่ายแล้วภาพคมๆ จับภาพไวๆ (ภาพไม่เบลอ)

มีตัวไหนแนะนำบ้างคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่