มีใครเคยจบโทจากนอกบ้างคะ ขอถามอะไรหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ เรากำลังจะไปเรียนต่อโทที่ประเทศจีนในเดือนกันยายนที่จะถึง ใช้เวลา 3 ปี ในการเรียนจบ ตอนนี้เราอายุ 22 เราจะเรียนจบตอนอายุ 25 พอดี  อยากรู้ว่าเมื่อถึงเวลาทำงานแล้ว มันจะหางานยากหรือเปล่า ในเมื่อส่วนใหญ่เค้ารับคนที่ประสบการณ์ แต่เราคือเด็กนอกที่ยังไม่มีประสบการณ์อะไรเลยในวัย 25 ปี ถึงแม้ว่าอาจจะได้ภาษาก็ตาม เพราะช่วงเวลาที่เรารอไปเรียนในเดือนกันยานี้ เราก็หางานทำยากมากๆ ซึ่งหลายๆที่ให้เหตุผลว่าไม่มีประสบการณ์บ้าง เป็นเด็กจบใหม่บ้าง (เราไม่ได้บอกทางบริษัทนะว่าจะไปเรียนต่อ) มันก็เลยทำให้เราอยากรู้ว่าการที่คุณเรียนจบโทจากตปท. มาแล้ว คุณได้อะไรกลับมาบ้างนอกจากภาษา และคุณคิดว่ามันมีข้อดีอะไรอีก อยากให้ช่วยกันแชร์จริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่