มีใครเคยแจ้ง กรมการค้าภายในหรือกระทรวงพาณิชย์บ้าง

เมื่อสักประมาณ เดือนหรือสองเดือนก่อนหน้านี้ เคยติดต่อเข้าไปว่าไปซื้อแอลกอฮอล์ จากร้านขายยาร้านนึง ซึ่งขายไม่ตรงกับราคาบนฉลาก และขายเกินราคาบนฉลาก มี จนท รับเรื่องและแจ้งว่าจะติดต่อกลับภายใน 20 วันทำการ จนป่านนี้ยังเงียบสนิทครับ แบบนี้จะมีช่องทางให้ผู้บริโภคร้องเรียนเข้าไปทำไมและที่สำคัญร้องเรียนเพื่ออะไร 

คาดหวังว่า กระทู้นี้ น่าจะผ่านหูผ่านตา ท่าน จนท ทั้งหลายนะครับ  ผู้บริโภค อย่างผม อยากจะทราบถึงความคืบหน้าพอจะได้หรือครับท่าน จนท
แสดงความคิดเห็น
Preview