สอบถาม การจองอบรมใบขับขี่ ครับ

ผมจะสอบใบขับขี่ครั้งแรก ทีนี้พอหาข้อมูล
ขนส่งให้จองผ่านแอพ พอผมโหลดเสร็จเตรียมจอง

ปรากฏว่าแอพยังไม่เปิดให้จองอะครับ มันขึ้นแบบนี้

ทีนี้ก็เลยสอบถามเพื่อนที่จะสอบเหมือนกัน
แต่เพื่อนผมจองได้ซะงั้น (เพื่อนผมจองก่อนเกิดเหตุการณ์ covid-19)
แต่ขนส่งเลื่อน ทำให้ต้องเลื่อน ทีนี้เพื่อนลองไปจองใหม่กลับจองได้

อยากสอบถามครับว่าา
1.ทำไมจองไม่ได้ จะจองได้เมื่อไร T_T
2.ถ้าผมไปอบรมกับพวกรับอบรมตามสถาบันสอนขับรถ สามาถเอาไปยื่นที่ขนส่งได้เลยไหม

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่