กลัวแมงมุมมากค่ะ

คือเรากลัวแมงมุมมากค่ะ คือกลัวมากกก ได้รับอิทธิพล​การกลัวแมงมุมมาจากพี่สาวค่ะ ตั้งแต่เด็กเลยกลัวแมงมุมมาก ตัวเล็กตัวใหญ่กลัวหมดค่ะ ใยแมงมุมก็ไม่ชอบค่ะ ถ้าตัวสำผัสกับแมงมุมคือสบัดทั้งตัวค่ะ  แต่ว่าประเด็นคือ ยิ่งกลัวยิ่งเจอหรอคะ คือแบบ ตั้งแต่เด็กจนโตคือแบบเจอบ๊อยบ่อยค่ะ เข้าห้องเราบ่อยด้วย ห้องเราก็ไม่รกนะคะ แต่บางครั้งก็ลืมเก็บที่ลิ้นชักนิดเดียว ทำไมถึงชอบเข้าห้องเราคะ เข้าห้องมาก็เจอห้อยใยอยู่ตรงประตู ไอ่เราก็ตกใจวิ่งไปยิบไบก้อนมาอัดห้อง แต่ก็ไม้เจอซากศพมันค่ะ แล้วก็เจอที่หัวเตียงตัวใหญ่มากค่ะ ก็ปิดห้องอัดไบก้อนอีกครั้ง  แล้วตะกี้นี้อีกค่ะ เวลา 23:54 เจอแมงมุมตัวเท่าหัวนิ้วโป้งวิ่งมาทางเราที่นอนเล่นข้างเตียง ด้วยความหางตาเราไวต่อแมงมุมร่างกายเราเลยเด้งแบบอัตโนมัติ​ลุกขึ้นยืนแล้วมันก็วิ่งหนีไปใต้ลิ้นชัก ตอนมันวิ่งลูกมันกระเด็นค่ะ เราตีลูกมันตายละ โมโหมาก มันคลอดลูกในห้องเราค่ะ พรุ่งนี้เจอไบก้อนแน่  มึ้งงงงงงง ค่ะ เข้าสู่คำถาม เพื่อนๆเป็นกันบ้างมั้ยคะ เวลากลัวอะไร เจอบ๊อยบ่อยแบบเรา มีวิธีตั้งการ์ดรับมือมั้ยคะ หรือวิธีหายขาดจากแมงมุม ถึงจะเกลียดกลัวแมงมุมมาก แต่รักทอมฮอลแลนด์​นะคะ❤️
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
Preview