ระหว่างIpad air กับ Wacom 2018 เลือกอันไหนดีคะ?/ระดับแรงกดที่ต่างกันมีผลไหม

พอดีเก็บเงินได้ประมาณหนึ่งแล้วค่ะ แต่กำลังเลือกว่าซื้อเมาส์ปากกาใหม่ดีไหมเนื่องจากที่ใช้อยู่ก็ 7 ปีแล้ว เป็นของ Wacom 2014 ซึ่งมันก็ยังใช้งานได้ค่ะ ติดแค่ตรงกลางมันด้านไปแล้ว
แต่ค่อนข้างสงสัยเรื่องระดับแรงกดว่ามันมีผลต่างกันมากๆไหมคะ? เพราะส่วนตัวก็วาดรูปและเพ้นงานนิดหน่อยอยู่แล้ว
เพื่อนๆก็เชียร์ให้ซื้อไอแพตค่ะแต่ทุกวันนี้เล่นเกมในคอมบ่อยมากจับเมาส์ปากกาวาดรูปนี้นับครั้งได้เลยค่ะกลัวซื้อมาแล้วตัวเองใช้ไม่คุ้มมากๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview