แอร์ LG inverter ท่านใดใช้แล้วทนบ้างครับ ตอนนี้เจอ CH10 แอร์ประมาณ 2 ปี อาการเปิดไม่มีลมออกมา

LG inverter 24000BTU IC24J

ใครเตือนก็ไม่ฟังนะครับ ตอนติดตั้ง เห็นค่า seer18 กับราคาถูกกว่ายี่ห้ออื่นนิดหน่อย  ตอนนี้ผ่านมาประมาณ 2 ปี เสียซะแล้ว

ช่วง covid นี่ พึ่งเปิดติดๆ กันทุกวัน วันละประมาณ 8 ชั่วโมง เปิดมาสัก เดือนนึงแล้ว ก่อนหน้านี้ไม่ค่อยได้ใช้งานสักเท่าไหร่ส่วนใหญ่ใช้เสาร์ อาทิตย์ วันหยุด

เปิดที่ 27 องศา ตลอด พัดลมเบอร์แรงสุด

วันนี้เจออาการคือ เปิดแล้วไม่มีลมออกมาเลย หน้าเครื่อง มีโค้ด error CH10 แสดง

แอร์ในบ้าน ตัวอื่น Panasonic ยังไงก็ใช้ได้เกิน 5 ปีขึ้น Electrolux ก็นาน แต่เคยเปิดไม่ติด เจอว่าจิ้งจกไปตายไหม้ตรงแผงเมนบอร์ดก็ซ่อมกันไป

ส่วน lg ประมาณ 2 ปี อยู่ๆมาเสียเองนี่ บอกไม่ถูกเลย

ใครเคยเจออาการเสียอย่างนี้บ้างครับ     ร้านแอร์ที่ซื้อ ถามไป ก็ไล่ให้ไปถามศูนย์เอง ขายขาดไม่ประกัน เบื้องต้นศูนย์ประเมิณค่าแรง 1000 ไม่รวมค่าอะไหล่ ไม่ทนเลยจริงๆ ใครกำลังมองๆ ยห.นี้อยู่ ลองดูรุ่น และ ยห.อื่น น่าจะทนกว่านะครับ

ท่านใดใช้ยี่ห้อนี้ทนๆ แชร์ได้นะครับ ผมอาจจะเจอแจ๊คพอต ตัวที่ไม่ดีก็ได้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่