เห็นการถางป่ารุกเข้าเขตป่าไม้

ตามหัวข้อเลยครับ แถวบ้านผมมันเป็นที่สปกและชาวบ้านแถวนั้นมักแอบถางป่าเพื่อขยายพื้นที่ ถ้าปกติผมคงปล่อยผ่านแต่นี้ขึ้นไปบนเขาจนน่าเกลียด เลยอยากให้มีการตรวจสอบแนวที่ดินสปกบริเวณนั้น สามารถทำได้ป่าครับ และต้องแจ้งไปที่ใหน่ครับจะยุ่งยากริป่าว ไม่อยากให้ชาวบ้านรุกขึ้นเขานะครับ เวลาหน้าหนาวแถวบ้านผมหมอกจากเขาสวยมากแต่ถ้าเขามันหัวโล้นไปทีผมคงไม่เห็นหมอกอีกแน่
แสดงความคิดเห็น
Preview