อยากเรียนป.ตรีภาษาเกาหลีตอนอายุเยอะ

สวัสดีเรามีเรื่องมาปรึกษา ตอนนี้เราอายุ25 ปีหน้ามีแพลนจะเรียนต่อ ป.ตรี เอกภาษาเกาหลี(ภาคปกติ) เพื่อนๆคิดว่าอย่างไงคะ ต้องบอกก่อนว่าที่เราเรียนไม่ใช่ว่ามีK-popในดวงใจหรือว่าอยากจะมีแฟนเป็นอปป้านะ แต่ที่จะเรียนก็เพราะรู้สึกว่าเกาหลีมาตีตลาดคนไทยเยอะมากๆ ไม่ว่าจะเป็นเกมส์ หนัง เพลง เครื่องสำอาง เสื้อผ้า อาหารการกินต่างๆที่มาเปิดเรารู้สึกว่ามันมีอิทธิพลกับคนไทยเยอะขึ้น โดยเฉพาะK-popที่ผลิตวงต่างๆออกมาเลื่อยๆ ที่หันมาสนใจเพราะคนเกาหลีเขาก็หันมาเรียนภาษาไทยกันมากขึ้น เพื่อนๆคิดว่าถ้าเรามาเรียนตอนอายุ25 จบประมาณตอนอายุ28 โอกาสที่เราจบแล้วหางานมันจะยากไหมคะ(แต่ก็มีสายงานที่สนใจก็เลยมาเรียนภาษาเกาหลี) แล้วอีกอย่างตอนนี้ก็รู้สึกว่าคนไทยก็เรียนเกาหลีกันเยอะขึ้นเราก็เลยมีความลังเลเหมือนกันคะ
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านและตอบคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่