Wi-fi ในคอมใช้งานไม่ได้ ขึ้นเป็นรูปโลก

ตามหัวข้อเลยครับ อยู่ดีๆคอมพิวเตอร์​ก็ไม่สามารถใช้ Wi-fi ได้ สัญลักษณ์​ตรงขวาล่างก็เปลี่ยนเป็นรูปโลกแล้วมีเครื่องหมายห้าม/หยุด อยู่ข้างๆ พอลองกดเข้าไปมันก็มีเหมือนอะไรแบบ Troubleshoot แล้วพอกดเข้าไปเรื่อยก็เจอขึ้นเป็นคำว่า..

The Realtek RTL(ตามด้วยตัวเลข)​ Wireless LAN 802. 11n PCI-E NIC adapter is experiencing driver- or hardware-related problems

Not fixed

กับ

A network cable is not properly plugged in or may be broken

Not fixed

แบบนี้เลยครับ มีงานค่อนข้างด่วนที่ต้องทำ เลยยังไม่อยากส่งไปซ่อม ใครพอมีวิธีแก้ไขได้บ้างครับ หรือต้องไปให้ร้านดูอย่างเดียว?

ช่วยหน่อยนะครับ ใช้ Windows 10 ใน Notebook/laptop ครับ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่