อยากให้เพื่อนๆ ช่วยแนะนำอนิเมะน่าดูให้หน่อยค่ะ

ไม่ได้ดูอนิเมะมานานหลายปีตั้งแต่ทำงาน ช่วงนี้พอมีเวลา เลยกลับมาดูอนิเมะขึ้นหิ้งของตัวเองจนหมดแล้ว เลยอยากให้เพื่อนๆ ชาวพันทิปแนะนำเรื่องที่น่าดูนอกเหนือจาก List นี้ให้หน่อยค่ะ เรื่องเก่า เรื่องใหม่ได้หมดเลยนะคะ

ปล. ขอเรื่องที่ไม่เน้น อมตูม นมบึ้ม นะคะ
ปล. 2 บางเรื่องยังไม่จบก็ดูถึงตอนล่าสุดแล้วค่ะ

list ที่ดูแล้วนะคะ

อินุยาฉะ ( ดูน่าจะเกิน 20 รอบแล้วตั้งแต่เด็ก )
นูระ หลานจอมภูต
ปริ้นออฟเทนนิส
นารูโตะ
Hunter x Hunter
โทริโกะ
Rave
City Hunter
Fairy tail
Bleach เทพมรณะ
เคนชิน ซามูไร พเนจร
Vampire knight
จิ้งจอกเย็นชา กับสาวซ่าเทพจำเป็น
โนรางามิ เทวดาขาจร
Steins gate
Death note
มืออสูรล่าปีศาจ
คนเก่งฟ้าประทาน
Attack On Titan
Fullmetal Alchemist Brotherhood
The promised neverland
ดาบพิฆาตอสูร
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่