มีใครทำงานที่ รพ. ศิริราช แล้วพักอยู่หอ/คอนโดตามเส้นรถไฟฟ้าไกลๆมั้ยคะ? ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

พอดีได้งานที่ รพ. ศิริราช แล้วต้องหาที่อยู่ใหม่ ให้สะดวกทั้งสองฝ่าย ระหว่างเรา (ทำงานที่ศิริราช) กับ แฟน (ที่ทำงานแถวบางนา-ตราด)
เลยดูๆคอนโดแถวบางนา อุดมสุข ไว้ อยากสอบถามวิธีการเดินทางไปทำงานจากรถไฟฟ้าค่ะ ทางไหนสะดวกสุด? หรือควรจะเปลี่ยนไปเช่าห้องที่ไหนดี

1. นั่ง bts ไปลงสะพานตากสิน แล้วต่อเรือด่วน (เล็งทางนี้ไว้) อยากรู้ข้อมูลเพิ่มพวก รอเรือนานมั้ย คนเยอะมั้ย ต้องกะเวลาการเดินทางโดยใช้เรือประมาณเท่าไหร่ พอดีไม่เคยนั่งเรือด่วนเลยค่ะ
2. นั่ง bts ไปลงอนุ แล้วต่อรถเมล์
3. นั่ง bts ต่อ mrt ต่อ รถเมลล์
4. ไปเช่าห้องใกล้กว่านี้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่