ผมคิดจะเลือกซื้อNotebook เลือกมาเเล้วพ่อเเม่เค้าไม่พอใจครับ ทุกคนคิดยังไงครับ?

พูดก่อนนะครับว่าผมอายุ14ครับคิดจะซื้อNotebook  Asus UX481FL-BM050T เค้าไม่ชอบเพราะเห็นว่ามันแพงตั้ง35,000+ ผมก็ไม่ได้ขออะไรเค้านะครับผมคิดจะจ่ายเงินซื้อเองก็ไม่ได้ไปใช้เงินเค้าซะทั้งหมด เค้าก็อธิบายว่าที่ไม่ชอบเพราะ? 1.เเพง 2.เด็กแบบนี้จะใช้อะไรเยอะ 3.ยังหาเงินเองไม่ได้
ในความคิดผมคือNotebookที่มีอยู่ก็ช้าไม่ค่อยเเรงเลยอยากซื้อใหม่เพราะตอนนี้เครื่องนี้มันยังพอขายได้อยู่ก็ควรขายไปก่อนที่มันจะไม่เหลืออะไร
เพื่อที่จะเอาเงินส่วนนึงนั้นไปจ่ายค่าNotebookตัวใหม่ได้ด้วย
ขอความคิดเห็นจากทุกคนหน่อยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่