การจดทะเบียนการค้า จดที่บ้านของเราแล้วเปิดร้านค้าอีกที่นึงได้ไหมคะ

คือทางครอบครัวจะเปิดร้ายขายของเป็นหน้าร้านค่ะ แต่ร้านที่จะเปิดเป็นบ้านเช่า มีบ้านเป็นของตัวเองจริงๆอีก1หลัง อยู่ไม่ไกลกันมากค่ะ อำเภอเดียวกัน
1) อยากจดทะเบียนการค้าที่บ้านของตัวเองได้หรือเปล่าคะ เพราะถ้าจดที่บ้านเช่ากลัวเจ้าของบ้านจะไม่โอเคอ่ะค่ะ
2) ถ้าจดต้องไปที่ไหนคะ เตรียมเอกสารอะไรบ้าง
3) จำเป็นต้องยื่นเสียภาษีเลยด้วยไหมคะ 

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่