แอฟริกา ตะวันออกกลาง เอเชียใต้ (และอาจจะ SEA) ประสบปัญหาตั๊กแตนระบาด ไทยเราสามารถส่งผลผลิตทางการเกษตรไปขายได้ไหมคะ

เห็นว่าผลผลิตทางการเกษตรเราล้นตลาด ส่วนเขาก็น่าจะขาดแคลนอาหาร เราน่าจะติดต่อกับประเทศที่ประสบปัญหาตั๊กแตนระบาด เพื่อขายเป็นกรณีเฉพาะได้นะคะ หรือไม่ก็เอาผลผลิตของเราไปแลกกับตั๊กแตนแห้ง เพื่อนำมาผลิตเป็นอาหารโปรตีนต่อไป อาจจะเอามากลั่นในหม้ออบความดัน เป็นซุปตั๊กแตนสกัด ตราแบนแต๊ดแต๋ ตราสก๊อย ไรงี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่