ระหว่างโคโลญและมิวนิค

สวัสดีค่ะ สอบถามพี่ๆที่อยู่เยอรมันหน่อยค่ะ
ปัจจุบันทำงานผ่านอินเตอร์เน็ตสามารถอยู่ที่ไหนก็ได้ แต่สนใจอยากย้ายไปลองอยู่เยอรมัน
มีแผนทำธุรกิจในอนาคต ได้ดูตลาดในเยอรมันไว้แล้ว เลยอยากลองไปด้วยวีซ่าเรียนภาษาเพื่อเรียนรู้วัฒนธรรม ภาษาและดูโอกาสทางธุรกิจเพิ่มเติม
ส่วนตัวเคยไปเบอร์ลิน เดรสเดน กลับชอบเดรสเดนมากกว่าเบอร์ลินอีกค่ะ
ตอนนี้สนใจโคโลญและมิวนิค อยากทราบว่าเมืองไหนปลอดภัยและน่าอยู่กว่ากันหรอคะ เพราะอยากลงคอร์สภาษาและ ทดลองอยู่ก่อน 6 เดือน
ถ้าอยู่ได้จะยื่นวีซ่านักลงทุนค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น