การฝึกภาษาอังกฤษโดยมีเป้าหมายเป็น IELTS

คือตอนนี้ผมเป็น นักศึกษากำลังขึ้นปี 3 (ไม่ใช่อินเตอร์) แล้วต้องการที่จะฝึกทักษะทางด้านภาษาอังกฤษมากขึ้นเพราะในอนาคตคาดว่าในสายงานนี้ (Business) ต้องสามารถสื่อสารหรือเขียนเป็นภาษาอังกฤษได้อย่างชำนาญ โดยตั้งเป้าหมายไว้ที่สอบ IELTS ให้ได้คะแนนสูงๆ (Band 7.5อัพ) เพราะคิดว่าหากทำได้ ก็แสดงว่าเรามีทักษะภาษาอังกฤษในระดับหนึ่ง คือส่วนตัวเคยฝึกด้วยตัวเองมาหลายครั้งแล้ว แต่เรารู้สึกว่า เรื่อง speaking หรือ writing บางทีมันอาจฝึกเองไม่ค่อยได้ผลสักเท่าไหร่ เลยอยากจะขอคำแนะนำอะครับว่าควรจะเรียนที่ไหนดีหรือฝึกอย่างไรดี ขอแบบเรียนแล้วสามารถเอาไปใช้ในชีวิตจริงได้ ไม่ใช่สอนเพียงแค่ pattern ในการตอบแล้วให้เราจำอย่างเดียว ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่