ขอคำแนะนำต้นไม้กระถาง ริมรั้ว สูงประมาณ2เมตร กันกลิ่นจากข้างบ้านค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำ สำหรับ ต้นไม้ที่สูงประมาณ เมตรครึ่ง-2เมตร 
แบบที่ใบไม่ร่วงง่าย ปลูกในกระถางได้ ราคาไม่สูง และดอกมีกลิ่นหอมก็จะดีค่ะ

--- ปัญหาของเราคือ ----
-  ข้างบ้านปลูกต้นไม้ผล 1 ต้นที่ติดรั้วบ้านเรา  แล้วชอบเอาเศษอาหารมาใส่ที่ต้นนั้นค่ะ และห้องครัวของเขาคือทำนอกตัวบ้าน
โดยที่บริเวณฝั่งบ้านเรา ที่อยู่ใกล้บริเวณนั้น คือลานตากผ้า   และถัดจากลานตากผ้า คือห้องทำงานของเรา 
จึงส่งกลิ่นรบกวนค่ะ และมีการขอความร่วมมือแล้ว ทางเพื่อนบ้านรับปากแล้ว แต่ยังแอบใส่อยู่ค่ะ

- บ้านเป็นบ้านจัดสรร พื้นที่ไม่กว้าง และ เทพื้นปูนบริเวณนั้น
จึงอยากได้ ต้นไม้ที่มีลักษณะสูง ที่ปลูกในกระถางได้เพื่อวางริมรั้ว ที่สามารถกันกลิ่น กันควัน ทำอาหารได้
และดูแลไม่ยากค่ะ 

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่