ขอคำแนะนำการตัดแต่งต้นล่ำซำ/หูหนูให้ได้ต้นตรงสวยครับ

ขอคำแนะนำการตัดแต่งต้นล่ำซำ/หูหนูให้ได้ต้นตรงสวยครับ
พอดีอยากเลี้ยงเอง เลยเริ่มปลูกตั้งแต่ต้นเล็กนิดเดียว
ตอนนี้เริ่มตั้งชั้นใหม่
เลยสงสัยชั้นที่อยู่เตี้ยๆ ที่เราไม่คิดจะใช้ตอนโตอยู่แล้ว
ควรตัดออกดังเส้นสีแดงในภาพใช่มั้ยครับ
ที่ลังเลคือหรือควรเก็บไว้ให้มันสังเคราะห์แสงก่อนดีครับ

ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ลำช่วงล่างเดี๋ยวเค้าก็ยืดขึ้นไปครับตัดแต่งแค่กิ่งกระโดงออกก็พอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่