ครบรอบ 18 ปี หนัง Scooby-Doo

ครบรอบ 18 ปีกับหนัง Scooby-Doo (ภาคแรก)
ซึ่งได้มีการปล่อยตัวครั้งแรกในวันที่ 14 มิถุนายน 2002 
ถึงแม้จะยังไม่ครบ 18 ปีดีนะ เพราะขาดอีกไม่กี่วัน ผมเลยรีบมาตั้งกระทู้ก่อนกันลืม

สำหรับภาคสองได้มีการปล่อยตัวครั้งแรกที่ 26 มีนาคม 2004 
ซึ่งก็ผ่านมาแล้วถึง 16 ปี

ทว่าน่าเศร้าที่ภาค 2 ทำรายได้ไม่ดีพอจึงถูกยกเลิกการสร้างไปในปี 2547 
ทั้งๆที่มีการเริ่มเขียนบทแล้ว T-T หมดกันหนังคนแสดง

ในฐานะแฟนคลับก็ชอบทั้งสองภาค มันแค่สนองนีทความสนุกตอนเด็กของเรา โชคดีที่ผมทันวื้อ DVD มาเก็บไว้ได้ทันแม้ว่าปัจจุบันผมจะไมมีเครื่องเล่น DVD แล้วก็ตาม

สำหรับใครที่อยากรับชมสามารถรับชมได้ผ่าน Netfilx มีครบ ทั้ง 2 ภาคเลยนะครับ xD
อยากให้ Netfilx เอาภาคการ์ตูนมาลงด้วย ผมชอบตอน แม่มดซาร่า เรเวฟคอฟมากๆ

คิดถึงจังเลยครับ
คิดถึงเหมือนผมไหมครับ? ยิ้ม
ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่