ผมถูกแบนจากเกม Battlefield v

สวัสดีครับ ผมเป็นนักเล่นเกมคนหนึ่ง

ชอบเล่นเกมมาตั้งแต่เด็กจนโต

วันนี้ผมมีคำถามมาให้ทุกคนช่วยตอบหน่อยครับ คือเรื่องมีอยู่ว่า

ผมเล่นเกม Battlefield v แบบออนไลน์

เล่นไปๆมา จู่ๆ ก็ถูกเตะออกจากเซิร์ฟแถมยังโดนแบนอีก

เซิร์ฟที่ผมเล่นมาจากออสเตรเลีย

ผมงงมากครับว่า อะไรว่ะ กูโดนแบนเพราะอะไร

แบนเพราะใช้โปรแกรมโกงงั้นหรอ

ตลกตายล่ะ ผมไม่เคยใช้โปรแกรมโกงสักครั้งเดียว

ยังไม่รู้วิธีไปหามาใช้ด้วยซ้ำ

เราเล่นอย่างขาวสะอาด ยิงถูกบ้าง ยิงไม่ถูกบ้าง

ถูกยิงตายบ้าง หลายครั้งจนหัวร้อน

ถ้าเป็นคนอื่นโกงเรา เราแทบหัวร้อนและอยากจะร้องเรียนแต่ไม่ทำเพราะไม่รู้วิธีร้องเรียน

แต่กลับมาหาว่าเราใช้โกงและถูกแบน

ผมงงและโมโหมาก

มีใครที่เล่นเกมนี้เจอแบบนี้ไหมครับ ช่วยตอบผมหน่อยครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
โดนแบน ID เกมหรือโดนแบนจากเซิฟที่ออสเตรเลีย

ถ้าโดนแบนจากเซิฟที่ออสเตรเลีย แปลว่าปิงคุณเยอะ

ถ้าโดนแบนจาก ID ให้เปิด Ticket ถามสาเหตุเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่