ทำยังไงถึงจะได้ Visa UK 10 ปีค่ะ รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ

Visa  UK 10 ปี ของเจ้านายหมดอายุอาทิตย์หน้านี้  แบบเดิมเป็นแบบ C-Visit ค่ะ
ถ้าเราจะทำแบบเดิมให้นายต้องเลือก Visa แบบไหนค่ะ นายเป็นคนไทย แต่มีบ้านที่อังกฤษซึ่งซื้อในนามของภรรยาค่ะ
ปกติก่อนหน้านี้นายจะมีเดินทางเพื่อไปเยี่ยมลูกที่ทำงานอยู่ที่อังกฤษค่ะ

รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
เอามาจาก - https://www.gov.uk/standard-visitor-visa
——
If you need to visit the UK regularly
If you need to visit the UK regularly over a longer period, you can apply for a long-term Standard Visitor visa that lasts 2, 5 or 10 years. You can stay for a maximum of 6 months on each visit.

If you’re under 18 years old when you apply, your long-term Standard Visitor visa will only be valid for up to 6 months after you turn 18.

Fees
A Standard Visitor visa costs £95.

The fee for a long-term Standard Visitor visa depends on its length:

2 years - £361
5 years - £655
10 years - £822
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่