พ่อแม่แฟนจะยอมรับแม่ของเราซึ่งเป็นโรค hiv ได้มั้ย

กระทู้ของผมแรกผิดพลาดยังไงขอโทษด้วยนะคับ

สวัสดีคับ   ผมกับแฟนเราคบกันมา 4-5 ปี   ครอบครัวของผมพ่อแม่เลิกกันแต่ไม่ได้หย่ากันคับ แล้วแม่ของผมก็มีแฟนใหม่แล้วดันไปติดเชื้อ hiv
กับแฟนใหม่  แล้วผมรู้ว่าแม่ของผมได้รับเชื้อ ผมเสียใจทำอะไรไม่ถูก แต่ยังไงก็ต้องรักษากันต่อไป ผมตัดสิ้นใจให้แฟนผมรู้ (แต่ตัวของผมไม่มีเชื้อนะคับ) พอแฟนผมรู้เขาก็รู้สึกตกใจกังวนแล้วกลัวผมจะติดไปด้วย. ซึ่งผมก็ไปตรวจเพื่อความสะบายใจของแฟนผมก็ไปตรวจมาแล้ว2ครั้งไม่พบ (ผมอยู่ใกล้ชิดแแม่อยู่บ้านหลังเดียวกันคับแต่สิ่งของเครื่องใช้แยกกันทั้งหมดคับ) แต่ตอนนี้แฟนของผมเค้ากลัวและละแวง. ผม เค้าบอกยังรักผมอยู่นั้นแหละ แต่เค้าบอกมองไปทางข้างหน้าไม่ออก แฟนผมกลัวถ้าพ่อแม่ รู้ ผมกลัวพ่อแม่เค้าจะรับไม่ได้คับควรทำยังไงดีคับ  ควรบอกพ่อแม่ฝ่ายแฟนไหมคับหรือยังไงดีคับ เครียดมากคับตอนนี้  
 ขอคำปรึกษาจากพี่ๆด้วยคับ

(เรียบเรียงไม่ค่อยถูกขอโทษด้วยนะคับ )
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่