ขอวิธีเช็คแผงคอว่าเบี้ยวหรือไม่

กระทู้คำถาม
yamaha r3 ปี 2016 ครับ แล้วรถผมเคยล้มแปะทั้ง 2 ข้าง แฮนด์เบี้ยว และเปลี่ยนเรียบร้อย รอผมใช้ของศูนย์ทุกชิ้น ดูแลค่อนข้างดี แต่....

ผมรู้สึกว่าแฮนด์มันไม่บาล๊านซ์ เหมือนซ้าย ขวา มันไม่เท่ากัน ความรู้สึกเหมือนมือซ้ายจะยื่นไปข้างหน้า แล้วมือขวาจะดึงมาข้างหลัง

ตัวรถก็เหมือนจะไม่ตั้งตรงดี แต่มองเผินๆเหมือนไม่มีอะไร

ผมไปเช็คมา 3 ที่ 2 ที่แรกเป็นศูนย์ยามาฮ่าที่ผมไปซ่อมแฮนด์ เค้าบอกแผงคอปรกติ อีกที่นึงก็ช่างศูนย์ ก็บอกแผงคอไม่เบี้ยว

แต่ช่างที่ร้านแต่งรถมอเตอร์ไซต์ที่ผมไปซื้อของแต่ง บอกแผงคอเบี้ยว คือผมก็ค่อนข้างเชื่อเพราะความรู้สึกตอนขับมันแปลกจริงๆ

ผมจะเช็คเองยังไงครับ หรือใครช่วยแนะนำช่างที่เชื่อได้ให้ผมที ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่