แนวทางการ​ออมหุ้น​และการซื้อขายหุ้น​

คือ​ผม​อยากจะร็ว่า​ การออม​หุ้น​นี้เขา​ออม​กัน​ยัง​ไง​และซื้อขาย​กันยังไงบ้าง​ครับ​ ควรซื้อตอน​ไหน​และขายตอนไหน​

ถ้ามีเงิน​ไม่มาก​ ไม่ถึงหมื่น​ควรเริ่ม​จากตรงไหน​และยังไง​ครับ​ และผมสามารถ​มำตรงนี้ให้กลายเป็นอาชีพ​หลักได้ไหม

ผมสนใจเนื่องนี้มาก​ จึงอยาก​ตั้งกระทู้​เพื่อ​สอบถามจากผู้มีประสบการณ์​ และผู้รู้

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่