มีงานมั้ยยยย ควรเลือกทางไหนดี

ตอนนี้ผมสับสนมาก ทางครอบครัวบอกว่าสถาปัตไม่มีงานทำ จริงหรอครับ??? ผมอยากจะเข้าสถาปัต เเต่ที่บ้านไม่สนับสนุน
ทั้งสองท่านอยากให้ผมเข้าเกี่ยวกับบัญชี ซึ่งผมก็ได้ครับ เเต่ติดตรงที่ผมเตรียมตัวกับสถาปัตก็ 40-50เปอร์เซ็นเเล้ว เเต่ก็ติดอีกที่ผมพึ่งมาเรียนพื้นฐานสถาปัตด้วย(เเต่มีพฐวาดรูป)ทำให้ตอนนี้ไม่รู้ว่ายังไง ชอบวาดรูปก็ชอบ ซึ่งถ้าไม่ได้ผมก็คิดสำรองคือ บัญชีไม่ก็ครู
เเต่เเบบมันเสียดายที่เราเตรียมข้อสอบ นั่งอ่าน ไอเราก็พยายามให้เข้าเห็นว่าเราตั้งใจ เเต่เข้าก็บอกว่ามันหางานยาก คุยก็หลายรอบเเต่เหมือนเค้าบอกว่าเป็นห่วงเรา เราก็ทำไงดีว่ะ อยากเข้า เเต่เเบบ เค้าไม่สนับสนุน ก็เลยอยากจะถามว่าควรตัดสินใจปัญหานี้ยังไงดีครับ ควรจัดความคิดยังไง ผมก็เป็นคนเครียดนานเครียดง่าย เลยไม่กล้าคุย ควรเริ่มยังไงดีครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่มีงานไม่จริงหรอกครับ ยังไงมันก็มี
แต่ถ้าไปเทียบกับบัญชีตรงหางานง่ายก็ต้องยอมบัญชี แต่สถาปัตย์ถ้าเก่งๆ ก็ไปได้ไกล
เอาที่ชอบดีกว่าครับ ใจจริงๆชอบแบบไหน
บัญชีละเอียด รอบคอบ เป๊ะๆ อังกฤษ​ต้องดีจะไปไกล
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่