ดูคลิปคนไปรัสเซียหนาวจัดๆ เขาเอาน้ำร้อนสาดไปบนอากาศ กลายเป็นควันแล้วไม่มีน้ำตกถึงพื้น ถามว่า ทำไมไม่เกิดพายุเล็กๆครับ

เพราะเคยอ่านเจอว่าถ้าความเย็นร้อนมาเจอกัน มันจะเกิดพายุ แบบที่เมกามีพายุทอรนาโดบ่อยๆ
อันนี้ก็ค้อนปะทะเย็นเหมือนกัน แต่ทำไมไม่เกิดเป็นพายุลูกเล็กๆครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview