การถูกเหยียบเท้าเดินชนกระเเทก บน bts หรือใน ลิฟแล้วไม่ขอโทษเป็นเรื่องปกติ?

คือผมอยากรู้มากว่าการใช้รถไฟฟ้า หรือลิฟในที่ทำงานในเมืองที่คนเยอะๆ เเล้วเจอคนกวนตรีนเหยียบเท้าชนกระเเทกหรืออื่นๆที่เป็นการลำเส้นเเล้วไม่ขอโทษเป็นเรื่องปกติหรอครับ นานๆ จะเจอคนดีๆ ที่มารยาทขอโทษอยากรู้พวกมนุษย์ออฟิสเขาไม่มีมารยาทกันเลยหรอผมเพิ่งจะจบละทำงานได้เลยไม่เคยใช้พวก bts ในชั่วโมงเร่งด่วน+ลิฟที่ตึกทำงานก็ร้อยพ่อพันเเม่มาก แต่ก่อนสมัยเรียนสังคมดีเลยจะไม่เจอไรเเบบนี้แต่รู้สึกที่ทำงานนี้รวมคนที่โคตรหลากหลายตั้งเเต่ล่างๆ ยันบนๆที่มีน้อยนิดทำให้เจอคนมารยาทสถุณๆ เยอะมาก มันปกติหรือป่าอยากรู้คนที่ต้องใช้ bts ชั่ววโมงเร่งด่วนทุกวันมีวีธีจัดการหรือเเก้เผ็ดพวกไม่มีมารยาทนี้ยังไงกันครับ ขอบคุณครับ
ปล. ตอบดีมาดีกลับกวนมากวนกลับด่ามาก็ด่ากลับนะครับไม่โกง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่