ติดมหาลัย จ่ายค่าเทอมแล้ว แต่ยังไม่ได้ใบ รบ.

สวัสดีครับเพื่อนๆ คือผมเรียนสายอาชีพ จบ ปวช.3 แล้วครับ แต่ผมติด ม.ส. วิชาโครงการ เนื่องจากโควิดด้วย เลยยังไม่ได้ไปส่งไป และติด 0 อีกหนึ่งวิชา ยังไม่ได้แก้นะครับ แต่ช่วงที่มหาลัยรับสมัคร ผมสมัครไปแห่งหนึ่งครับ (มหาลัยรัฐทางภาคใต้) ซึ่งผมก็ติดครับ เอกสารตอนยื่นสมัครมี ใบเกรด 5 เทอม และใบรับรอง ซึ่งผมก็สอบติด ผมได้ยืนยัน อัพโหลดเอกสารต่างๆ(ยกเว้นใบ รบ.) พร้อมทั้งจ่ายค่าเทอมแล้วครับ แต่ตอนนี้ผมเครียดมากๆครับ เพราะยังยังไม่ได้ใบ รบ. อ๋อ!! เรื่องงานผมทำเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ไปส่งครับ ผมควรทำยังไงดีครับ ผมจ่ายท่าเทอมไป หากปีนี้ผมไม่ได้ใบ รบ. คงจะเสียค่าเทอมเปล่าๆ เป็นหมื่น TT

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่