กลับไปไทยตอนนี้ไม่ได้แต่ต้องไปโรงเรียนทําไงดีคะ?

สวัสดีค่ะตอนนี้เราเรียนอยู่ที่เยอรมันค่ะ(เรียนKlasse10หรือม.4นะคะ)ตอนนี้คือโรงเรียนเยอรมันคือเรียนเสร็จแล้วอยากกลับไปต่อม.5ที่ไทยแต่ว่าสถานการโควิด-19เราจึงหาตัวเครื่องบินไม่ได้เลยค่ะแล้วจะกลับไปเรียนได้ยังไงคะ?
หรือว่าต้องรอให้สถานการณ์โควิดคลี่คลายก่อนยังไงคะตอนนี้ร้อนใจมากค่ะเพราะไม่ได้สมัครโรงเรียนที่เยอรมันไว้ T-T
เราสามารถทําVoluntary social year (Freiwilliges Soziales Jahr)แล้วกลับไปเรียนต่อม.5ปีหน้าได้มั้ยคะ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview