เปิดคอมแล้วคอมติดแต่หน้าจอไม่ติด

ผมพึ่งได้การ์ดจอมาแต่เป็นของมือสองแล้วพอผมใส่การ์ดจอเข้าไปเปิดคอมติดแต่หน้าจอไม่ติดขึ้นคำว่า d-sub no signal entering the power saving mode shortly แต่พอต่อออนบอดคือใช้ได้ปกติ
ปล.ผมใช้สายแปลงvga to hdmi ต่อจอนะครับ ผมต้องซื้อการ์ดจอไหม่มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น