เป็นหนี้200,000 จะทำยังดี

กระทู้คำถาม
ผมอายุ 24 แต่ตอนนี้เป็นหนี้ที่ต้องหามาจ่าย 200,000 บอกพ่อแม่ ญาติพี่น้อง ต่างคนก็ไม่มี มืดแปดด้าน งานก็พึ่งทำได้ครึ่งเดือนไม่มีเครดิดไปยื่นขอธนาคาร ทรัพย์สิ้นก็ไม่มีจำนอง เครียดและท้อมากเลยคับ อยากตาย แต่เพราะถ้าผมตายไป ภาระก็จะไปตกที่คนข้างหลัง ผมไม่รุ๋จะทำไงดีคับมืดแปดด้าน อยากหาเงินมาปิดหนี้ก่อนนี้ แล้วผ่อนคืนเป็นรายเดือนจังเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่