ทำสัตว์ตายเยอะ รับกรรมอย่างไร?

แมงเม่า
เมื่อวานไปทำธุระ ถนนมีแมงเม่าเต็มถนน  เยอะมากๆ ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อนค่ะ
ทั้งชน ทั้งรถเหยียบ น่าจะทำตายถึงแสนตัวได้ค่ะ
เราจะต้องรับกรรม แบบว่า โดยคนอื่นทำตายแบบเค้าไม่ได้อยากฆ่าเราแต่จำเป็นต้องฆ่าไหมค่ะ

หอยทาก
เดินไม่ระวัง เดินเหยียบเปลือกหอยแตกค่ะ
เราจะได้รับกรรม แบบว่า เราอาจได้รับบาดเจ็บโดยอุบัติเหตุ หรือ คนอื่นทำบาดเจ็บโดยไม่ได้ตั้งใจไหมค่ะ

ไม่ได้หมายถึงรับกรรมแค่ในชาตินี้ แต่อาจรับกรรมในชาติหน้าด้วยค่ะ

ถ้าพยายามอุทิศส่วนกุศลให้พวกเค้า กรรมจะเบาบางลงไหมค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่