สุนัขที่เป็นว้อ กี่วันถึงจะตายคะ?

เรามีหมาตัวนึงค่ะ อายุประมาณ4เดือน เราเลี้ยงมาตั้งแต่มันพึ่งเกิดเลยค่ะ ผูกพันมากไปไหนก็ไปด้วยกัน พอมาวันนึงเราไม่อยู่บ้าน แล้ววันนี้แม่พึ่งมาบอกเราว่ามันถูกสุนัขตัวอื่นมากัด สายไปจริงๆค่ะ เพราะมันผ่านมา3วันแล้ว สุนัขก็อาการหนักขึ้น นํ้าลายไหล กระวนกระวาย โดด กลัวเสียงแสง เพราะสมองบางส่วนถูกทําลายไปแล้ว เราอยากจะรู้ว่ามันจะอยู่ได้กี่วันคะ
เราผูกมันไว้แล้วค่ะ แต่ก็กลัวมันจะโดดกัดคนเวลาคนมาบ้าน  ถ้าจะฆ่าก็กลัว สงสารด้วย อยากให้น้องได้พักอย่างสงบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่