ก่อนจะตัดสินใจซื้อบ้าน

กระทู้แรกของเรานะคะผิดพลาดยังไงขออภัยไว้ล่วงหน้าด้วยนะคะ
เรากำลังดูจะซื้อบ้านหลังแรกค่ะ แต่ติดตรง:
1. Location ดูลำลูกกาคลอง 5 ไว้ดีไหม
2. บ้านของโครงการ NC เป็นยังไง (ทั้งเรื่องตัวบ้าน และโครงการเอง, หลังการขาย)
3. เส้นทางที่ต้องใช้เดินทางเข้าเมือง (ทำงานแถวอโศก)
4. ค่าทางด่วนกี่ด่านถ้าขึ้นจากลำลูกกาคลอง 5

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เพื่อนเราทำงานเซนทรัลเวิลมีคอนโดในเมืองแต่อยากได้บ้านมีสวนบริเวนกว้างๆ เลยไปซื้อแถวลำลูกกาคลอง5 ปากทางมอเตอเวยเลย (รู้สึกจะศุภาลัย) ไปอยู่ได้ไม่ถึงปีประกาศขายโชคดีที่คอนโดยังขายไม่ออกเลยกลับมาอยู่คอนโดได้ เพื่อนเล่าว่าพ่ายแพ้ให้กับรถติดค่ะ ทั้งเช้าและเย็น ทางที่ดีคือแนะนำให้ลองขับเองจากบ้านที่จะซื้อไปทำงานขับดูหลายๆวันว่าไหวมั้ยจะได้คำตอบกับตัวเองค่ะ

ค่าทางด่วน ถ้าวิ่งมอเตอเวยเข้าทางลำลูกกาเข้าเมืองค่าผ่านทาง30บาท เข้าพระรามเก้า ขับพระรามเก้าตัดใหม่เข้าอโศก ทางนี้ระยะทางจะอ้อมกว่าประมาณ20กิโล

อีกทางคือใช้ทางด่วนตลอดเส้น ขับเข้ามอเตอเวยลำลูกกา แยกไปเข้าทางด่วน รามอินทรา 40บาท + 25บาท +50บาท ลงทางด่วนพระรามเก้าขับต่อไปเข้าอโศก หรือเสียแค่40บาทแรก แล้วลงทางด่วนตรงทางไปเอกมัย เลี้ยวขวาเข้าพระรามเก้ามุ่งหน้าอโศก ทางนี้จะสั้นกว่าอีกทางประมาน20กิโล ลองๆขับดูค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่