มีเเฟนเป็นอิสลามคะ

กระทู้คำถาม
คือฉันมีเเฟนเป็นอิสลามคะ เเต่รู้มาตั้งเเต่เเรกว่าเค้าเป็นอิสลาม ตอนนี้เราคบกันมาจะ6เดือนเเล้วคะ เเต่เราเป็นคนพุทธ เราเป็นเด็กเที่ยวกลางคืนคะ เเม่ของเเฟนเรา เเอดเฟสเรามา เเล้วเค้าก็เข้าไปส่องรูปในเฟสเรา เค้าเจอรูปที่เราดูดบุหรี่ไฟฟ้า เค้าส่งมาหาเราเเละส่งข้อความเสียงมาด่าเรา ซึ่งรูปนั้นเป็นรูปเมื่อ2ปีที่เเล้วเค้าไปขุดขึ้นมา เค้าส่งคลิปเสียงมาด่าเราว่าเราเล่นยา ตระกูลเค้าไม่มีใครเอา หลังจากนั้นเราก็ไม่ได้คุยกับเเม่เเฟนอีกเลยคะ

อยากทราบว่าเราจะเข้าหาเเม่เเฟนยังไงทำให้เเม่เเฟนชอบเรา ตั้งเเต่เค้าส่งข้อความเสียงมาด่าเรา เราเลิกเที่ยวเเละเลิกทุกอย่างเลยคะ

เเล้วถ้าสมมุติเราเเต่งงานกับเค้า เราจำเป็นต้องเปลี่ยนศาสนามั้ยคะ เเล้วลูกจะต้องนับถืออิสลามใช่มั้ยคะ

เเล้วถ้าเราไปอยู่บ้านเค้าเราต้องทำตัวยังไง คือบ้านเราไม่กินเนื้อสัตว์ใหญ่เช่น วัว (เพราะนับถือเจ้าเเม่กวนอิม) เราก็ต้องกินเเต่ไก่กับปลาใช่มั้ยคะ😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่